KetcauSoft

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
KCS Tools for Revit
09-09-2014, 09:40 PM (Bài viết đã được chỉnh sửa: 09-09-2014 09:53 PM bởi Ho Viet Hung.)
KCS Tools for Revit
Sau một thời gian nghiên cứu, mình đã thực hiện ứng dụng đầu tiên cho Revit, đây là một công cụ đơn giản, nhưng khá hiệu quả, rút ngắn thời gian xây dựng hệ cao độ và hệ lưới khi khởi tạo dự án

[Hình: p2014090902.png]

Xem hướng dẫn cài đặt và sử dụng tại đây: http://www.ketcausoft.com/pages/kcs-tools-for-revit

Tệp đính kèm
.rar  KCS_Tools_20140908.rar (Kích cỡ: 161.26 KB / Tải về: 2582)
Tham quan website của thành viên này Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài viết này trong bài trả lời
 Thanks given by: HUUHUNGXDDD , TruongThuan , renkipets , ownihwhb12 , VincentJath , Stanleyseataa , janellecr60 , Karenrhinee , ZakoshEa , Percyenala , uvovuyi , WHETTEDIA , GrierClilk , mitchellkp4 , tessahv18 , cinfescict , malyEa , emmaah60
09-09-2014, 11:37 PM
RE: KCS Tools for Revit
Tạo lưới khá nhanh, mong anh viết thêm nhều ứng dụng khác, thanks A.
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
 Thanks given by: Thomaskt , Kithentilia , alexanderhew , AnnabelleLice , foaqnbyz35 , tedditessek , TimothyMrtim , TyroneMalk , angeliaed60 , heidiag2 , Wenaerorge , Husecyscounse , JanyceHaith , eirNica , leoti2 , ritaEa , GrierClilk , emmaah60
09-10-2014, 04:56 PM
A Hùng cho em hỏi là a viết cái này dựa trên cái extension của autodesk phải không ahm.nếu là vậy cài vô nó có xung đột với cái extension ko,và bản này dùng cho revit nào.em cảm ơn anh
 Thanks given by: Haelvora , Rodneykerb , tbzwrxku48 , Georgecok , OsmundSr , ZorroDaf , Ryziljerve , GrierClilk , JanyceHaith , alanabo16 , brankFib , mageadlola , ritaEa , Adolve2z
09-10-2014, 08:18 PM
(09-10-2014 04:56 PM)gialuongkent Đã viết:  A Hùng cho em hỏi là a viết cái này dựa trên cái extension của autodesk phải không ahm.nếu là vậy cài vô nó có xung đột với cái extension ko,và bản này dùng cho revit nào.em cảm ơn anh
.
Mình viết cái này bằng Visual Studio 2010, dựa trên hệ thống hỗ trợ Revit API,
Không có lý do gì khiến công cụ này xung đột với các extension khác bạn ạ,
Mình viết cho Revit 2014, nhưng mình nghĩ Revit 2013 cũng có thể hoạt động bình thường!
 Thanks given by: foaqnbyz35 , lesliexf69 , rosannayi69 , Winstonalern , GrierClilk , JixxClige , Wenaerorge
09-11-2014, 11:18 AM
Mình cũng đã và đang tìm hiểu về Revit Api, mình đang tìm cách viết addin để bảo vệ các family trong file Revit (người khác muốn dùng và chỉnh sửa Family phải nhập pass) mà chưa tìm ra cách nào. Bạn Hùng có định hướng được giải pháp nào xin chỉ giúp. Thanhk!
 Thanks given by: efokuwpuso , Ronaldgop , Robertolwe , Rodneykerb , lynnettekr3 , stacievy60 , caseyev4 , frankiezx16 , brankFib , nadinemf18 , sashajf4 , tommyqg2
09-11-2014, 11:40 AM
(09-11-2014 11:18 AM)xaydungxt Đã viết:  Mình cũng đã và đang tìm hiểu về Revit Api, mình đang tìm cách viết addin để bảo vệ các family trong file Revit (người khác muốn dùng và chỉnh sửa Family phải nhập pass) mà chưa tìm ra cách nào. Bạn Hùng có định hướng được giải pháp nào xin chỉ giúp. Thanhk!
.
Mình không có giải pháp cho vấn đề này bạn ạ
 Thanks given by: alexanderhew , armstrongLice , foaqnbyz35 , yjvfrqrdk , MichaelVums , Pfaelvora , Stephenromy , CamerLed , avisxe60 , BryantHoodo , GrierClilk , darGlult , Wenaerorge , timothytm1
03-22-2015, 09:38 PM
Mình thì cài vo khong vo gi ca, cả 2008 và 2011
 Thanks given by: owuviofudoq , Russellbop , yiqiodonemu , Rodneykerb , Stanleyseataa , Josephhalk , AntonLew , Eddidulp , RichardRof , RobertWem , alanwx18 , JeffreyJob , mageadlola , GrierClilk
03-22-2015, 09:49 PM
sau khi cài xong, mở Revit 2008 thì bị thế này đây, càng ok thì lên thứ tự màn hình như trên (không ad duoc file ảnh để chứng minh)
 Thanks given by: Aicergerne , nohnigeToffnl81 , leonasy3 , edithsu4 , vernonrz16 , jannafv16 , fayesd4 , Christug , Eddidulp , Sanbukikn , GrierClilk , CamrnUTISY , petrauu1 , brankFib , mageadlola , MichaeelMub
03-23-2015, 06:09 AM
(03-22-2015 09:49 PM)anhhpt Đã viết:  sau khi cài xong, mở Revit 2008 thì bị thế này đây, càng ok thì lên thứ tự màn hình như trên (không ad duoc file ảnh để chứng minh)
.
Phiên bản chỉ dùng cho Revit 2013~2015 bạn ạ
 Thanks given by: owuviofudoq , NemrokSn , JustinRum , cinfescict , brankFib , darGlult , malyEa , Wenaerorge , mageadlola
05-03-2016, 01:40 PM
(03-23-2015 06:09 AM)Ho Viet Hung Đã viết:  
(03-22-2015 09:49 PM)anhhpt Đã viết:  sau khi cài xong, mở Revit 2008 thì bị thế này đây, càng ok thì lên thứ tự màn hình như trên (không ad duoc file ảnh để chứng minh)
.
Phiên bản chỉ dùng cho Revit 2013~2015 bạn ạ
e xai 2014 ma ko đc a
 Thanks given by: owuviofudoq , CamerLed , ezoziwul , ronaldue4 , Alonzosony , Edwardhoms , FrancisDic , earnestinezt16 , Rodneykerb , doreenjs69 , tessahv18 , dorotheans18 , mageadlola
Đăng trả lời 

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

Trở về đầu trangTrở lên trên