KetcauSoft

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Liên kết tại vị trí đầu cột trong kèo zamil cột bê tông cốt thép
02-12-2015, 01:47 PM
Liên kết tại vị trí đầu cột trong kèo zamil cột bê tông cốt thép
dạ em chào anh Hùng. anh cho em hỏi em có nhà xưởng rộng 12m, em làm kèo zamil, cột bê tông cốt thép. Anh cho em hỏi là liên kết tại vị trí đầu cột cới vì kèo mình nên làm ngàm hay khớp là hợ lý hơn anh nhỉ, tại nếu mình quan niệm là ngàm thì momen đâu cột sẽ lớn, còn nếu là khợp thì momen tai đầu cột xem như =0.như vậy trường hợp nào là an toàn hơn anh nhỉ
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài viết này trong bài trả lời
 Thanks given by: exponbrep , uqabexe , Stavetlerorge , Timothyzip , VictorRQ , JeffreyNom , coiplisfacile , RaymondSaf , miriamrw69 , odessall11 , troyvu3 , cindyku60 , rosannemo11 , apogxuyosenoq , malyEa , jannazh18 , laravg16 , meghanfz69 , mageadlola , DennisLor , angelitadl1 , ricardoeg2 , calvines18 , Wenaerorge , cathykz3 , ernarv4 , brankFib , robertokp11
02-12-2015, 01:56 PM
RE: Liên kết tại vị trí đầu cột trong kèo zamil cột bê tông cốt thép
(02-12-2015 01:47 PM)congdang_ntu Đã viết:  dạ em chào anh Hùng. anh cho em hỏi em có nhà xưởng rộng 12m, em làm kèo zamil, cột bê tông cốt thép. Anh cho em hỏi là liên kết tại vị trí đầu cột cới vì kèo mình nên làm ngàm hay khớp là hợ lý hơn anh nhỉ, tại nếu mình quan niệm là ngàm thì momen đâu cột sẽ lớn, còn nếu là khợp thì momen tai đầu cột xem như =0.như vậy trường hợp nào là an toàn hơn anh nhỉ
.
Bạn nên tính toán theo phương án khớp bạn ạ
Tham quan website của thành viên này Tìm tất cả bài viết của thành viên này
 Thanks given by: uphoneype , Antoniovasp , eyuufuasuci , camillejj18 , lirEa , Justinrig , hillaryvq2 , Raymondraing , Jimmienuh , anngw3 , chandranq69 , ilagi69 , rochellezx11 , lynnuy69 , Stasllync , helenev60 , luellatf69 , RobertNigue , Danielwat , tabithadm69 , erlNica , dolliegc3 , exitlyexith , luzak69 , blancaaq16 , allieyf2 , davegl2 , Jessenus , robinhx16 , mageadlola , ernarv4 , darGlult , GrierClilk , cinfescict
02-13-2015, 07:49 AM
(02-12-2015 01:56 PM)Ho Viet Hung Đã viết:  
(02-12-2015 01:47 PM)congdang_ntu Đã viết:  dạ em chào anh Hùng. anh cho em hỏi em có nhà xưởng rộng 12m, em làm kèo zamil, cột bê tông cốt thép. Anh cho em hỏi là liên kết tại vị trí đầu cột cới vì kèo mình nên làm ngàm hay khớp là hợ lý hơn anh nhỉ, tại nếu mình quan niệm là ngàm thì momen đâu cột sẽ lớn, còn nếu là khợp thì momen tai đầu cột xem như =0.như vậy trường hợp nào là an toàn hơn anh nhỉ
.
daj, em cảm ơn anh nhé!!!
 Thanks given by: TanJaxy , emeltyWassy , exponbrep , camilleik11 , aucedibafa , tuanvu09x3b , Timothyzip , Frillockkr , malyEa , irisez2 , RaymondSaf , kelseybu69 , eddiebn69 , brandonez4 , lynnuy69 , arlinebu60 , crystalmx60 , imeldayx2 , petraro60 , charitylf11 , nataliedf1 , claudettedg69 , lirEa , erlEa , alineck1 , sophiejp69 , curtisiz69 , cinfescict , brankFib , mageadlola , melodyjq4
07-12-2017, 01:54 PM
(02-13-2015 07:49 AM)congdang_ntu Đã viết:  
(02-12-2015 01:56 PM)Ho Viet Hung Đã viết:  tại sao lại nên quan niệm là khớp a ạ, trong khi ngàm bất lợi hơn a nhỉ? A giải thích cho e với ạ, cảm ơn a nhiều.
.
daj, em cảm ơn anh nhé!!!
 Thanks given by: coiplisfacile , sharronqr60 , estelleyh3 , adelatw1 , GheNigue , jamiedz2 , EdwardMew , Stasllync , eirNica , stevejy11 , janinedp3 , veiceenzync , joleneds4 , EDUGS , juneqe11 , blancaaq16 , imaniossy , ernarv4 , GrierClilk , Wenaerorge , Danielwat
Đăng trả lời 

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

Trở về đầu trangTrở lên trên