KetcauSoft

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cho em hỏi về cách xác định bề mặt đón gió
18-01-2016, 10:21 AM
Cho em hỏi về cách xác định bề mặt đón gió
Em còn rối rắm về cách xác định cái mặt phẳng cơ bản của hướng đón gió. VD: nhà có b=32m, a=22m và H=40m. Thì Mặt phẳng tọa độ cơ bản song song với bề mặt tính toán có phải là
_ Gió phương X thì là mặt phẳng ZOX: P= 0,4a; x = H. Với P = 0,4a mình chọn luôn P = a cho an toàn được ko ah.
_ Gió phương Y thì là mặt phẳng ZOY: P=b; x=H
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài viết này trong bài trả lời
 Thanks given by: alineax16 , janistg60 , queenzs69 , margueritehw4 , RayNR , brittneywh2 , RaymondtaT , josefamf2 , RichardTruse , martinkx60 , emyoxemapexa
18-01-2016, 10:52 AM (Bài viết đã được chỉnh sửa: 18-01-2016 10:53 AM bởi phankimthuan.)
RE: Cho em hỏi về cách xác định bề mặt đón gió
Theo mình .
Bạn chọn bề rộng đón gió là B và L của nhà luôn. Lực gió tác dụng vuông góc với nhà lúc nào cũng nguy hiểm hơn lực gió tác dụng 1 góc so với nhà. Nếu lực không vuông thì lại quy đổi ra lực tác dụng vuông góc với nhà thì phải x Cos(anpha) suy ra sẽ Bé hơn "1" nên. Cứ chọn mặt vuông góc với lực là an toàn và dễ tính toán nhất.
Thanks
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài viết này trong bài trả lời
 Thanks given by: phamkien2809 , JipsyTisp , CaseyLAh , meagandd1 , maryannud18 , florinehl16 , Agnesrhinee , Richardmumn , MichaelHat , elisaxb16 , raydz60 , bradqd69 , chandrauu18 , clarenceou1 , tracygl16 , etafojug
Đăng trả lời 

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

Trở về đầu trangTrở lên trên