KetcauSoft

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Em hỏi về dầm conson
04-04-2017, 09:04 PM
Em hỏi về dầm conson
em có công trình kết cấu trường học có cái dầm conson nó bay hơi xa . em đã kiểm tra độ võng , cũng như diện tích cốt thép ok . Em nhờ anh Hùng với các anh chị em xem lại giúp em dầm DM5 ; DM10 có vấn đề gì không ạ ? file cad em kèm dưới . Em cảm ơn.

Tệp đính kèm
.rar  kết cấu trường học.rar (Kích cỡ: 868.2 KB / Tải về: 194)
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài viết này trong bài trả lời
 Thanks given by: Phinckvt , EvgeniyKaf , erlEa , NathanFeava , BramKa , CurtisMn , Kentmr , margoho3 , Musanpl , Edwardapex , coiplisfacile , GeorgeSpess , ProstiOl , ASeleChela , Melvingog , AnthonyCiz , JimmyJet , tameraem4 , NingalPlex , penelopeqx1 , connievl4 , bettyejb4 , chelseadn69 , louisasm60 , johnnieor2 , letitiagb2 , cinfescict , GrierClilk , Gabrielsoows , malyEa , eapedGOT , Robertver , Felixvow , mageadlola , darGlult , Wenaerorge , RobertoTroni , chandrauu18 , AbaGospelo , georgefe2 , kelleyqc2 , Marioneets , robynuq60 , bettyerj2 , madelynps4 , jeffpm60 , bettyela11 , katharinesx16 , myrate1 , bobep69 , rebarv2 , friedasj4 , faynz4 , sylviaux60 , michaelwl11 , olaok69 , rowenatl2 , cathryngx69 , maggiefi18 , bethanyid4 , jeaninekd1 , luciash2 , kenyaau69 , earlkq11 , altabr11 , marinaxs1 , clydemd4 , joanbs69 , corneliatc16 , corrinetf18 , tameraue3 , sharlenewp18 , ernestdn1
04-05-2017, 04:53 PM
RE: Em hỏi về dầm conson
(04-04-2017 09:04 PM)ginger_hpp Đã viết:  em có công trình kết cấu trường học có cái dầm conson nó bay hơi xa . em đã kiểm tra độ võng , cũng như diện tích cốt thép ok . Em nhờ anh Hùng với các anh chị em xem lại giúp em dầm DM5 ; DM10 có vấn đề gì không ạ ? file cad em kèm dưới . Em cảm ơn.
Dầm consol dài thì bạn nên chú ý đến momen uốn xoắn. Kiểm tra võng và uốn thông thường sẽ đảm bảo.
Nếu momen xoắn lớn thì bạn hãy tăng tiết diện, thép và thép đai mới đảm bảo.
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài viết này trong bài trả lời
 Thanks given by: JeremyiTedo , Vascocalf , linapu18 , Melvingog , clydemj1 , bobbiuy18 , tammyni4 , coiplisfacile , tuoxxyou89 , Wladeklecs , Blakestamn , ambervc3 , jackol.jannuncop , alisongj4 , erlNica , Gambalor , Spikespam , Charlestit , sherriezg1 , cinfescict , Rodneyintow , malyEa , Robertver , AnthonyDrync , lourdesem16 , LatinaInvitty , TylerDut , Robertvudge , JixxClige , DamienMeery , IvettePoefe , estellepd60 , kimberlyxi18 , franciscy1 , bettesv60 , sherylxh18 , tabithacx18 , Raymondraing , darGlult , JamesBak , mageadlola , albaye18 , hildahp3 , codyvk11 , virgilnf3 , freddiemq2 , morgansk16 , lilaic4 , ryanbh2 , yeseniapx60 , lucindafz18 , emiliagv60 , gaylm4 , candyed4 , rosietr4 , carmellayy4 , kristenfj4 , eileencq4 , isabelck3 , marissabu2 , kyleuw11 , brendabi3 , evangelinexw11 , bobep69 , natashaex60 , coraag16 , aurorafi11 , Francislip
Đăng trả lời 

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

Trở về đầu trangTrở lên trên