KetcauSoft

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
giúp em về địa chất công trình
06-12-2017, 03:51 PM
giúp em về địa chất công trình
cho em hỏi bây giờ em chưa có địa chất của công trình em thiết kế,giờ em muôn thiết kế công trình 6 tầng có cách giả định địa chất nào không vậy anh.em cảm ơn.
Tìm tất cả bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài viết này trong bài trả lời
 Thanks given by: TranisKr , carissaiz16 , shaunasn1 , VictorHaivy , AlexeySi , Harveywep , carrienh16 , Jserjryswels , elsaoi2 , robbiekd18 , Timothygex , iapedGOT , Jamespausa , yapedGOT , Antettesub , michelleiz4 , kiunsieyVedo , Alvinluh , ineshp2 , ambergt18 , uwkufimufe , elmamf18 , TimothyWreri , evangelinedu60 , Josephhalk , aprilff11 , Drak0Blort , jamieiy18 , Patrizamep , DorothyNeva , margeryyw1 , helenatq4 , agnesdq1 , Dephechara , donnacl3 , stanleyoh2 , reginagh16 , NaksHils
06-12-2017, 04:58 PM
RE: giúp em về địa chất công trình
Nếu không có địa chất, và dùng phương án móng nông thì thường người ta giả thiết cường độ nền đất = 10 T/m2 ; phần mềm cho phép thiết lập cường độ giả thiết để tính toán em nhé

Công ty TNHH Kết Cấu WEFLY - http://www.wefly-str.com

[Hình: p2015102801.png]
Tham quan website của thành viên này Tìm tất cả bài viết của thành viên này
 Thanks given by: Robert0Blort , Freemanciz , SurusMr , jerriup69 , Auguststaug , tyncTunk , deas23givigot , Charlesheete , Samuelrar , loracs1 , tamiqv1 , nonahq60 , Thomasasymn , AfroditatuP , duanewp11 , JamesHem , Err1Blort , brettck18 , christygl2 , aprilff11 , XMirekhej , Drak0Blort , Michaelantef , sheryldt1 , MichaeelMub , irmaod3 , Mt.romanenov1965 , jodygz69 , reginagh16 , patyc18 , DimitraGay , Dephechara , WilliamofBoapy
06-12-2017, 07:58 PM
(06-12-2017 04:58 PM)Ho Viet Hung Đã viết:  Nếu không có địa chất, và dùng phương án móng nông thì thường người ta giả thiết cường độ nền đất = 10 T/m2 ; phần mềm cho phép thiết lập cường độ giả thiết để tính toán em nhé
kể cả móng băng hay móng đơn điều giả thiết cường độ đất nền 10t ha a
 Thanks given by: tolikkk , gildabp11 , mandyhx60 , Robert0Blort , Perrywed , EthanShuri , aimeedu11 , madeleinevo2 , Anthonydit , Antoniotup , heatheroy60 , jessieao2 , Gooseka , deas23givigot , Matthewkar , Drak0Blort , loracs1 , NegsonFix , Accodiasic , DavidBew , Cheestertah , Thomasasymn , noelleer4 , EarnestKal , Auguststaug , Antettesub , christygl2 , tiffanyup69 , ellafh2 , adriennepj69 , briannaog2 , ameliakx60 , penelopekl2 , matildare1 , Bobbysmilm , Frezdieaxorb , ashleedn1 , comprareCed , fluinuppy , Mauriceen , Ambittils , DimitraGay , gaxCaurge , herushki
07-12-2017, 08:59 AM
(06-12-2017 03:51 PM)suprovip Đã viết:  cho em hỏi bây giờ em chưa có địa chất của công trình em thiết kế,giờ em muôn thiết kế công trình 6 tầng có cách giả định địa chất nào không vậy anh.em cảm ơn.
Làm công trình 6 tầng mà không có địa chất, theo mình thì nên làm móng cọc cho an toàn. Cứ giả thiết SCT cọc là 25T.
 Thanks given by: Amefssips , milenaCed , kendrarc3 , BobbySwank , dapedGOT , JamesVex , RicsyzLew , JeremyDenna , rominmt , kiunsieyVedo , essxce , Andreytup , Samuelrar , Ramonvom , MilmonSa , papedGOT , Adelinequafe , JeffreyTaw , johnev60 , noellenz4 , elizaof18 , Auguststaug , JamesHem , marcvq2 , yamanfukigot , Wilbertmaine , Antoniotup , briannaog2 , shevtchyk1980p , JeffreyPouck , terryze4 , Drak0Blort , gwenpr4 , leilahs69 , Davidpaync , Coledype , Ambittils , Pakwangal , Hernandolag , comprareCed , PatrickCoow , DimitraGay , bethanyoa2 , elsaoy11 , Stephensus , NerDiabe , suzannefq1 , antoniadk3 , Tutentaita , beatricexq16
Đăng trả lời 

Di chuyển nhanh:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

Trở về đầu trangTrở lên trên